Họa III....

Wellcome !

IndexIndex  PortalPortal  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Nói về N-gage của tui 1 phát nha !

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Chicken_Rock
Admin

Nam Tổng số bài gửi : 67
Họ Tên : C.Sơn
Số Điện Thoại : 01688.961.169
Nick Name : We_Control_1989
Tâm Trạng :
người Yêu :
Con Vật Yêu Thích :
Tài Sản :

Bài gửiTiêu đề: Nói về N-gage của tui 1 phát nha !   Thu Jun 12, 2008 5:26 pm

Em sinh ra đã không có nhiều tiền để thay đổi nhiều điện thoại.Nhưng lại rất hay soi mói mấy chú di động của bạn bè.Rùi 1 hôm mình đã biết được đâu là máy hợp với mình nhất,đó chính là N-gage.Ít người khen máy của mình,nhưng không sao,mình thích nó vì nó mang lại rất nhiều thứ cho mình.Mỗi khi ngồi dài cổ chờ xe Bus,hay những lúc rảnh rỗi mà lại đang ở 1 nơi khác,chỉ cần móc túi rút ra thằng bạn thân này,cầy game không thì nghe nhạc.thật tuyệt

N-gage như 1 người bạn.Vừa là 1 máy Ipod,1 máy xem phim,1 radio,1 máy chơi game,1 cuốn sách điện tử,1 di động,và cũng là 1 máy vi tính.(Chỉ tiếc là không có máy ảnh).

Cũng hay đấy chứ,mình khoái nhất vụ nghe nhạc,mua thêm 1 phone xịn xịn.Biết đâu bạn cũng thích ấy chứ,mình vốn thích nghe nhạc,mà n-gage thi đáp ứng tốt.Không nói đùa nhưng N-gage được so sánh với nữ hoàng nhạc số W 800i của Sony đó.

Chơi game thì không ai bằng,bạn có thể tải các game 3D độc quyền cho N-gage,hay cũng có thể sống lại quãng thời gian trẻ thơ với những game 4 nút,6 nút và Game boy,vv... Ngoài việc chạy tốt các game mẹ đẻ của mình.N-gage còn có thể giả lập được nhiều các hệ Game mini khác.Đây là 1 trong những yếu tố quan trọng để mình kết luận N-gage là No 1.
Tuy cũng có những máy mới của Nokia,được gọi là N-Gage 2.0,nhưng thiết kế không thể chuyên dụng như N-Gage được,ví dụ như N 73,81,82,93,95(Giá cao hơn N-gage nhiều)

Ngoài game,N-gage chạy phần mềm cũng khủng khiếp nhưng hơi khép nép so với những người em sau này như 7610,6600,hay 6680,6681 vv....N-gage có thể chạy được nhiều phần mềm như bản đồ các thành phố,từ điển đầy đủ các thứ tiếng thông dụng,xem và chỉnh sửa văn bản đã được soạn trên máy tính,và còn rất nhiều....
Các ứng dung liên quan đến cuộc gọi như hộp thư thoại,tin nhắn hẹn giờ,vv...
Ở Việt nam tuy N-Gage không còn sản xuất,nhưng những người trung thành với thiết bị này vẫn đang tiếp tục tôn vinh nó,theo những cách rất riêng.

Bộ sưu tập của hội N-Gage club tại TP HCM:

Thấy chiếc áo phông họ mặc không,đó là đồng phục N-Gage đó.

Thật tuyệt khi mình được sở hữu 1 chú N-Gage Classic.Nhưng cũng buồn vì mặt kính bảo vệ của mình bị vỡ 1 vệt dài.Hic bây giờ vỏ xịn như vậy tìm đâu ra.
1 số game n-gage :

Còn nhiều lắm,chơi cả đời không hết:

Đừng hỏi diễn đàn này làm gì cho bạn !
Mà hãy nghĩ bạn sẽ làm gì cho diễn đàn của chúng ta ?
Xem lý lịch thành viên http://hoa3love.5forum.net

Nói về N-gage của tui 1 phát nha !
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang