Họa III....

Wellcome !

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Cách viết bài

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin

Nam Tổng số bài gửi : 4
Họ Tên : C.Sơn
Số Điện Thoại : 01688.961.169
Nick Name : We_Control_1989
Tâm Trạng :
Huy Hiệu :
Con Vật Yêu Thích :

Bài gửiTiêu đề: Cách viết bài   Tue Jun 03, 2008 2:16 pm

Điều I

Để viết bài hay tâm sự thì không khó,nhưng nếu muốn lồng thêm các video hay nhạc để bài viết của mình sống động hơn vậy trước tiên chúng ta phải hiểu về 1 ngôn ngữ mạng rất cơ bản đó là :
"Link Direct" Có nghĩa là đoạn mã Trực tiếp của 1 file dữ liệu nào trên Iternet.

VD : Ca khúc : Never Gone - Backstreet boys trong máy tính của bạn.muốn copy nó bạn phải kết nối những phần cứng với nhau như USB hay Ổ Cứng.

Còn đây là ca khúc Never Gone - Backstreet boys Nhưng đã được mã hóa thành Link Direct nó sẽ có dạng như sau : http://media7i.nhaccuatui.com/NhacCuaTui20/Never%20Gone%20-%20BackStreet%20Boys%20%5BNCT%203317722481%5D.mp3
Không tin à,ấn vào cái mã ấy mà xem ....
Nói 1 cách gần gũi hơn,là mỗi khi bạn download 1 ca khúc hay 1 file bất kì,chính là quá trình bạn làm cho đoạn mã kia trở lại với hình dạng thật của nó.Nhưng do tính thẩm mĩ và sự tiện lợi cho người truy cập,các web không bao giờ để lộ cái link đó ra mà nó thường được ngụy trang bằng những chữ đại loại như:Download,tải về vv.....

Vậy để cho 1 bài hát hay 1 video bạn cần có được Link Direct của nó,mình sẽ hướng dẫn các bạn ngay đây:

1 . Đối với những File đã có trên mạng(1 video hay nhạc bạn thích ở 1 web khác),tức là file này đã có Link Direct,làm thế nào để tìm thấy,đơn giản thôi,bạn hãy down phần mềm IDM 12 này về máy,rồi cài đặt.Tắt web muốn down rồi vào lại mới có tác dụng nhé.và giờ mỗi khi bạn nghe 1 bài hát sẽ có 1 điều rất hay đây,giao diện của nó như sau:

Thật tuyệt link direct chính là đoạn mã màu xanh đó.
Bạn cho link dỉect mình vừa trôm được vào công cụ này: Trong phần viết bài ở điều 2.

Đối với file dạng ảnh thì quá đơn giản
+Chuột phải vào cái ảnh mình muốn,chọn properties<Ở dưới cùng>

sẽ có 1 bảng hiện ra như sau:

Cho link direct của ảnh vừa trôm được vào công cụ này: Trong phần viết bài ở điều 2.

2 .Vậy với những file không có sẵn trên mạng,ví dụ:1 video bạn quay một buổi tiệc,picnic vv... !Bây giờ mình phải upload nó lên mạng để có được link direct của nó.

+Với 1 file ảnh:Bạn chọn công cụ này :
+Với 1 file nhạc,phim bạn cần phải đăng kí 1 tài khoản ở 1 web nào đó có hỗ trợ ổ cứng ảo:

Http://fileden.com
http://yeuamnhac.com
vv...

Điều II

Cách viết bài:Đầu tiên vào chủ đề phù hợp với nội dung bài bạn sắp viết: Chon New Topic

Đây là giao diện chính của các công cụ viết bài:

Giống như việc soạn thảo văn bản bình thường.Nhưng ngoài ra,ở đây còn hỗ trợ thêm các công cụ kết hợp mã<Ngôn ngữ lập trình>.Ví dụ lồng thêm ảnh,nhạc,video vào bài viết,và tất cả đều hoạt động tốt trên Internet<IT>.

Các công cụ chính,tác dụng,cách sử dụng.
+Bôi đen đoạn văn bản muốn nhấn mạnh,rồi chọn 1 trong những công cụ sau:

:Chữ nổi
:Chữ nghiêng
:Gạch chân
:Gạch giữa
:Cỡ chữ
:Màu chữ
:Kiểu chữ

+Các công cụ hỗ trợ :

:Upload ảnh từ máy tính của bạn lên.
:Đưa link Direct ảnh từ 1 web khác.
:Cho 1 đoạn mã bất kì vào bài viết có thể ngụy trang nó bằng 1 câu mình muốn.
:Cho link Direct của Nhạc hay video vào đây.
:Cho video từ Youtube.com vào đây.

Cái gì người ta làm đươc thì mình cũng phải làm được,có thể những cái này còn mới mẻ với mọi người.Nhưng nó rất cần thiết trong lĩnh vực tin học đấy.Chúng ta cùng cố gắng nhé.

Xem lý lịch thành viên http://hoa3love.5forum.net

Cách viết bài
Trang 1 trong tổng số 1 trang